XBMC Skins - en to th translation catalogue (204 entries)

[ctx: #31000]
en: Directed by
th: กำกับโดย

[ctx: #31001]
en: Written by
th: เขียนโดย

[ctx: #31002]
en: Blurred album thumb
th: รูปย่ออัลบั้มแบบพร่ามัว

[ctx: #31003]
en: Power Options
th: ตัวเลือก ด้านพลังงาน

[ctx: #31004]
en: Working
th: กำลังทำงาน

[ctx: #31005]
en: Fixed
th: คงที่

[ctx: #31006]
en: View Options
th: ตัวเลือก มุมมอง

[ctx: #31007]
en: Setup home
th: ตั้งค่าหน้าหลัก

[ctx: #31008]
en: Full screen
th: เต็มจอ

[ctx: #31009]
en: Total Duration
th: รวมระยะเวลา

[ctx: #31010]
en: Next episode
th: ตอนถัดไป

[ctx: #31011]
en: Latest episode
th: ตอนล่าสุด

[ctx: #31012]
en: Airs
th: ออกอากาศ

[ctx: #31013]
en: Statistics
th: สถิติ

[ctx: #31014]
en: Extras
th: ส่วนพิเศษ

[ctx: #31015]
en: Set path to video genre fanart folder
th: กำหนดเสันทางไปยังโฟลเดอร์แฟนอาร์ตประเภทวิดีโอ

[ctx: #31016]
en: Poster
th: โปสเตอร์

[ctx: #31017]
en: Set path to music genre fanart folder
th: กำหนดเสันทางไปยังโฟลเดอร์แฟนอาร์ตประเภทเพลง

[ctx: #31018]
en: InfoPanel
th: แผงข้อมูล

[ctx: #31019]
en: Network
th: เครือข่าย

[ctx: #31020]
en: Extra-fanart
th: แฟนอาร์ต-พิเศษ

[ctx: #31021]
en: Stage curtains
th: ผ้าม่านเวที

[ctx: #31022]
en: Set multi-image background
th: กำหนดพื้นหลังแบบหลายภาพ

[ctx: #31023]
en: Set single image background
th: กำหนดพื้นหลังแบบภาพเดียว

[ctx: #31024]
en: Page
th: หน้า

[ctx: #31025]
en: Items
th: รายการ

[ctx: #31026]
en: Misc Options
th: ตัวเลือกอื่นๆ

[ctx: #31027]
en: Set item background
th: กำหนดพื้นหลังรายการ

[ctx: #31028]
en: Live DVD Cases
th: วางแสดงกล่องดีวีดี

[ctx: #31029]
en: Recent movies
th: ภาพยนตร์ล่าสุด

[ctx: #31030]
en: Recent episodes
th: ตอนล่าสุด

[ctx: #31031]
en: Random movies
th: สุ่มภาพยนตร์

[ctx: #31032]
en: Recommended movies
th: ภาพยนตร์แนะนำ

[ctx: #31033]
en: Random episodes
th: สุ่มตอน

[ctx: #31034]
en: Recommended episodes
th: ตอนที่แนะนำ

[ctx: #31035]
en: Random songs
th: สุ่มเพลง

[ctx: #31036]
en: Random albums
th: สุ่มอัลบั้ม

[ctx: #31037]
en: Recent albums
th: อัลบั้มล่าสุด

[ctx: #31038]
en: Recommended albums
th: อัลบั้มแนะนำ

[ctx: #31039]
en: Actions
th: การกระทำ

[ctx: #31040]
en: Now Playing
th: กำลังเล่น

[ctx: #31041]
en: Select widget
th: เลือกตัวแขวน

[ctx: #31042]
en: Show "Now Playing" information blended in the background
th: แสดงข้อมูล "ขณะนี้กำลังเล่น" ผสานในพื้นหลัง

[ctx: #31043]
en: Platform
th: แพลตฟอร์ม

[ctx: #31044]
en: Views: Plot outline | Info dialog: Full plot
th: มุมมอง: โครงเรื่อง | กล่องโต้ตอบข้อมูล: เรื่องย่อแบบเต็ม

[ctx: #31045]
en: Views: Full plot | Info dialog: Plot outline
th: มุมมอง: เรื่องย่อแบบเต็ม | กล่องโต้ตอบข้อมูล: โครงเรื่อง

[ctx: #31046]
en: SEEKING
th: ค้นหา

[ctx: #31047]
en: Set item icon
th: กำหนดไอคอนของรายการ

[ctx: #31048]
en: Visualisation Presets
th: ชุดรูปแบบการแสดงแสงสี

[ctx: #31049]
en: Select infoline
th: เลือกบรรทัดแสดงข้อมูล

[ctx: #31050]
en: Sort: Ascending
th: เรียง: มากไปน้อย

[ctx: #31051]
en: Sort: Descending
th: เรียง: น้อยไปมาก

[ctx: #31052]
en: Movie library statistics
th: สถานะคลังข้อมูลภาพยนตร์

[ctx: #31053]
en: TV Show library statistics
th: สถานะคลังข้อมูลรายการทีวี

[ctx: #31054]
en: Music library statistics
th: สถานะคลังข้อมูลเพลง

[ctx: #31055]
en: Open playlist
th: เปิดรายการเล่น

[ctx: #31056]
en: Save playlist
th: บันทึกรายการเล่น

[ctx: #31057]
en: Close playlist
th: ปิด รายการเล่น

[ctx: #31058]
en: PVR information
th: ข้อมูล PVR

[ctx: #31059]
en: Install Artist Slideshow add-on to enable this feature
th: ติดตั้งส่วนเสริม Artist Slideshow เพื่อเปิดใช้งานคุณสมบัตินี้

[ctx: #31060]
en: This file is stacked, select the part you want to play from.
th: แฟ้มนี้ซ้อนกันอยู่, เลือกส่วนที่คุณต้องการจะเล่นจาก.

[ctx: #31061]
en: Addon / Favourites statistics
th: ส่วนเสริม / ที่ชื่นชอบ ข้อมูลสถิติ

[ctx: #31062]
en: Random movie fanart
th: สุ่มแฟนอาร์ตภาพยนตร์

[ctx: #31063]
en: Random TV show fanart
th: สุ่มแฟนอาร์ตรายการทีวี

[ctx: #31064]
en: Random video fanart
th: สุ่มแฟนอาร์ตวิดีโอ

[ctx: #31065]
en: Random music fanart
th: สุ่มแฟนอาร์ตเพลง

[ctx: #31066]
en: Random fanart
th: แฟนอาร์ตแบบสุ่ม

[ctx: #31067]
en: Update rating
th: ปรับปรุงการจัดอันดับ

[ctx: #31068]
en: CD Wall
th: ผนังซีดี

[ctx: #31069]
en: Change location
th: เปลี่ยนพื้นที่

[ctx: #31070]
en: Enable Cinema Experience integration
th: เปิดใช้งานการผสาน Cinema Experience

[ctx: #31071]
en: While browsing the library
th: ในขณะที่เรียกดูคลังข้อมูล

[ctx: #31072]
en: On open video info
th: ข้อมูลวิดีโอที่เปิด

[ctx: #31073]
en: Move menu item
th: ย้ายรายการในเมนู

[ctx: #31074]
en: Choose item to swap places with
th: เลือกรายการที่จะสลับที่ด้วย

[ctx: #31075]
en: No extra features available
th: ไม่มีคุณสมบัติพิเศษที่ใช้ได้

[ctx: #31076]
en: Landscape
th: แนวนอน

[ctx: #31077]
en: ShowCase
th: แสดงกล่อง

[ctx: #31078]
en: TriPanel
th: สามแผงข้อมูล

[ctx: #31079]
en: Shift
th: เลื่อน

[ctx: #31080]
en: Manage submenu
th: จัดการเมนูย่อย

[ctx: #31081]
en: Enable custom submenus
th: เปิดใช้งานเมนูย่อยด้วยตนเอง

[ctx: #31082]
en: Detach RSS feed from the main menu
th: แยกการดึงข้อมูล RSS ออกจากเมนูหลัก

[ctx: #31083]
en: Enable Next Aired information in the videolibrary
th: เปิดใช้งาน ข้อมูล Next Aired ในคลังข้อมูลวิดีโอ

[ctx: #31084]
en: Conditional weather
th: สภาวะอากาศ

[ctx: #31085]
en: Musicvideo library statistics
th: สถานะคลังข้อมูลวิดีโอเพลง

[ctx: #31086]
en: Icon
th: ไอคอน

[ctx: #31087]
en: Banner
th: ป้าย

[ctx: #31088]
en: BannerWall
th: ผนังป้าย

[ctx: #31089]
en: Play item on startup
th: เล่นรายการ ในขณะเริ่มระบบ

[ctx: #31090]
en: Seconds
th: วินาที

[ctx: #31091]
en: Select items
th: เลือกรายการ

[ctx: #31092]
en: Fullscreen fanart
th: แฟนอาร์ตแบบเต็มจอ

[ctx: #31093]
en: LowList toggle
th: สลับรายการแบบต่ำ

[ctx: #31094]
en: List view layout
th: การจัดวางมุมมองรายการ

[ctx: #31095]
en: Slim List
th: รายการแบบบาง

[ctx: #31096]
en: Concert locations
th: สถานที่จัดคอนเสิร์ต

[ctx: #31097]
en: Movie playlist statistics
th: สถานะรายการเล่นภาพยนตร์

[ctx: #31098]
en: TV Show playlist statistics
th: สถานะรายการเล่นรายการทีวี

[ctx: #31099]
en: Musicvideo playlist statistics
th: สถานะรายการเล่นวิดีโอเพลง

[ctx: #31100]
en: View:
th: มุมมอง:

[ctx: #31101]
en: Choose view
th: เลือกมุมมอง

[ctx: #31102]
en: Background
th: พื้นหลัง

[ctx: #31104]
en: Similar artists
th: ศิลปินที่คล้ายกัน

[ctx: #31105]
en: More albums from
th: อัลบั้มเพิ่มเติมจาก

[ctx: #31106]
en: On info
th: ข้อมูลเกี่ยวกับ

[ctx: #31107]
en: Persistent
th: บ่อยๆ

[ctx: #31108]
en: Enable artist information feed (if available)
th: เปิดใช้งาน การดึงข้อมูลศิลปิน (ถ้ามี)

[ctx: #31109]
en: Unwatched episode count
th: นับจำนวนตอนที่ยังไม่ได้ดู

[ctx: #31110]
en: Install Toolbox script to enable this feature
th: ติดตั้งสคริปท์ Toolbox เพื่อเปิดใช้งานคุณสมบัตินี้

[ctx: #31111]
en: Similar movies
th: ภาพยนตร์ที่คล้ายกัน

[ctx: #31112]
en: Movies directed by
th: ภาพยนตร์กำกับโดย

[ctx: #31113]
en: Movies written by
th: ภาพยนตร์เขียนบทโดย

[ctx: #31114]
en: More movies from
th: ภาพยนตร์เพิ่มเติมจาก

[ctx: #31115]
en: Similar TV shows
th: รายการทีวีที่คล้ายกัน

[ctx: #31117]
en: Fallback
th: ย้อนหลัง

[ctx: #31124]
en: Show Background "Now Playing" Video
th: แสดงพื้นหลังด้วยวิดีโอ "ที่กำลังเล่น"

[ctx: #31125]
en: Show Background "Now Playing" Visualisation
th: แสดงพื้นหลัง แสงสีประกอบเพลง "ที่กำลังเล่น"

[ctx: #31126]
en: Enable TvTunes integration
th: เปิดใช้งานการผสาน TvTunes

[ctx: #31129]
en: Hide Fanart in full screen visualisation
th: ซ่อนแฟนอาร์ต ในการแสดงแสงสีแบบเต็มจอ

[ctx: #31142]
en: Settings level
th: ระดับของการตั้งค่า

[ctx: #31205]
en: Lyrics Source
th: แหล่งของเนื้อเพลง

[ctx: #31300]
en: Overview
th: โดยรวม

[ctx: #31301]
en: Last Updated
th: ปรับปรุงล่าสุด

[ctx: #31307]
en: Hide Fanart
th: ซ่อนแฟนอาร์ต

[ctx: #31309]
en: Memory Used:
th: หน่วยความจำที่ใช้:

[ctx: #31317]
en: Set Fanart Path
th: ตั้งค่าเส้นทางของแฟนอาร์ต

[ctx: #31320]
en: Last Logged In
th: เข้าสู่ระบบล่าสุด

[ctx: #31321]
en: Karaoke Song Selector
th: ตัวเลือกเพลง คาราโอเกะ

[ctx: #31328]
en: Recently Added
th: ที่เพิ่งเพิ่ม

[ctx: #31390]
en: Skin default
th: หน้าตาพื้นฐาน

[ctx: #31400]
en: [B]CONFIGURE APPEARANCE SETTINGS[/B][CR][CR]Change the skin · Set language and region · Change file listing options[CR]Set up a screensaver
th: [B]ปรับเปลี่ยนค่าการแสดงผล[/B][CR][CR]เปลี่ยนสกิน · ตั้งค่าภูมิภาคและภาษา · เปลี่ยนตัวเลือกการเรียงชื่อไฟล์ [CR] ตั้งค่าถนอมหน้าจอ

[ctx: #31401]
en: [B]CONFIGURE VIDEO SETTINGS[/B][CR][CR]Manage your video library · Set video playback options · Change video listing options[CR]Set subtitle fonts
th: [B]ปรับเปลี่ยนการตั้งค่าวิดีโอ[/B][CR][CR]จัดการคลังข้อมูลวิดีโอของคุณ · ตั้งค่าตัวเลือกการเล่นวิดีโอ · เปลี่ยนตัวเลือกจัดเรียงรายการวิดีโอ[CR]ตั้งค่าแบบอักษรคำบรรยาย

[ctx: #31402]
en: [B]CONFIGURE MUSIC SETTINGS[/B][CR][CR]Manage your music library · Set music playback options · Change music listing options[CR]Setup song submission · Set karaoke options
th: [B]ปรับเปลี่ยนการตั้งค่าเพลง[/B][CR][CR]จัดการคลังข้อมูลเพลงของคุณ · ตั้งค่าตัวเลือกการเล่นเพลง · เปลี่ยนตัวเลือกจัดเรียงรายการเพลง[CR]ตั้งค่าการส่งเพลง · ตั้งค่าตัวเลือกคาราโอเกะ

[ctx: #31403]
en: [B]CONFIGURE PICTURE SETTINGS[/B][CR][CR]Set picture listing options · Configure slideshows
th: [B]กำหนดการตั้งค่ารูปภาพ[/B][CR][CR]ตั้งค่าตัวเลือกจัดเรียงรายการรูปภาพ · กำหนดค่าแสดงภาพสไลด์

[ctx: #31404]
en: [B]CONFIGURE WEATHER SETTINGS[/B][CR][CR]Set three cities to collect weather information
th: [B]ตั้งค่าสภาพอากาศ[/B][CR][CR]กำหนดสามเมืองในการเก็บรวบรวมข้อมูลสภาพอากาศ

[ctx: #31405]
en: [B]MONITOR YOUR SYSTEM[/B][CR][CR]Check out your hardware · Monitor CPU usage[CR]Check Kodi revision number
th: [B]เฝ้าดูระบบของคุณ[/B][CR][CR]ตรวจสอบอุปกรณ์ของคุณ · ตรวจดูการใช้งาน ซีพียู[CR]ตรวจสอบหมายเลขรุ่นของ Kodi

[ctx: #31406]
en: [B]CONFIGURE SYSTEM SETTINGS[/B][CR][CR]Setup and calibrate displays · Configure audio output · Setup remote controls[CR]Set power saving options · Enable debugging · Setup master lock
th: [B]ปรับเปลี่ยนการตั้งค่าระบบ[/B][CR][CR]การติดตั้งและปรับเทียบการแสดงผล · กำหนดค่าการส่งออกสัญญาณเสียง · การติดตั้งรีโมทคอนโทรล[CR]ตั้งค่าตัวเลือกการประหยัดพลังงาน · เปิดใช้งานการแก้จุดบกพร่อง · ติดตั้ง กุญแจหลัก

[ctx: #31407]
en: [B]SETUP PROFILES[/B][CR][CR]Setup and manage user profiles · Enable login screen[CR]Change password · Add a profile picture
th: [B]การตั้งค่าโปรไฟล์[/B][CR][CR]ตั้งค่าและจัดการโปรไฟล์ผู้ใช้ · เปิดใช้งานหน้าจอเข้าระบบ[CR]เปลี่ยนรหัสผ่าน · เพิ่มรูปโปรไฟล์ผู้ใช้

[ctx: #31408]
en: [B]CONFIGURE ADD-ONS[/B][CR][CR]Manage your installed Add-ons · Browse for and install Add-ons from kodi.tv[CR]Modify Add-on settings
th: [B]ปรับเปลี่ยน ส่วนเสริม[/B][CR][CR]จัดการส่วนเสริมที่ติดตั้งไว้ของคุณ · เรียกดูและติดตั้งส่วนเสริม จาก kodi.tv[CR]ปรับเปลี่ยน การตั้งค่าส่วนเสริม

[ctx: #31409]
en: [B]CONFIGURE TV SETTINGS[/B][CR][CR]Change full screen info · Manage EPG data settings
th: [B] ตั้งค่าทีวี [/B][CR][CR]เปลี่ยนแปลงข้อมูลแบบเต็มหน้าจอ·จัดการการตั้งค่าข้อมูล EPG

[ctx: #31410]
en: [B]CONFIGURE SERVICE SETTINGS[/B][CR][CR]Setup control of Kodi via UPnP and HTTP · Configure file sharing[CR]Enable Zeroconf · Configure AirPlay
th: [B]ปรับเปลี่ยนการตั้งค่าบริการ[/B][CR][CR]การตั้งค่าของ การควบคุม Kodi ผ่าน UPnP และ HTTP · กำหนดค่าใช้ไฟล์ร่วมกัน[CR]เปิดใช้ Zeroconf · กำหนดค่า AirPlay

[ctx: #31412]
en: Select section
th: เลือกส่วน

[ctx: #31413]
en: Local subtitle available
th: มีคำบรรยายในเครื่องใช้งานได้

[ctx: #31421]
en: Select your Kodi user profile[CR]to login and continue
th: เลือกโปรไฟล์ ผู้ใช้ Kodi ของคุณ[CR]เพื่อเข้าสู่ระบบและดำเนินการต่อไป

[ctx: #31501]
en: Channel group
th: กลุ่มช่องรายการ

[ctx: #31502]
en: Live TV
th: ทีวี สด

[ctx: #31503]
en: Add Group
th: เพิ่มกลุ่ม

[ctx: #31504]
en: Rename Group
th: เปลี่ยนชื่อกลุ่ม

[ctx: #31505]
en: Delete Group
th: ลบกลุ่ม

[ctx: #31506]
en: Available[CR]Groups
th: กลุ่มทีมีอยู่

[ctx: #31511]
en: Channel Options
th: ตัวเลือกของช่องสัญญาณ

[ctx: #31901]
en: 36 Hour Forecast
th: พยากรณ์ ใน 36 ชั่วโมง

[ctx: #31902]
en: Hourly Forecast
th: พยากรณ์รายชั่วโมง

[ctx: #31903]
en: Weekend Forecast
th: พยากรณ์สุดสัปดาห์

[ctx: #31904]
en: 10 Day Forecast
th: พยากรณ์ ใน 10 วัน

[ctx: #31908]
en: Chance of Precipitation
th: โอกาสเกิดฝน

[ctx: #31909]
en: Fetching forecast info...
th: กำลังเรียกข้อมูลการพยากรณ์ ...

[ctx: #31910]
en: Map & Alerts
th: แผนที่และการเตือน

[ctx: #31911]
en: Setup the Aeon Nox main menu
th: ตั้งค่าเมนูหลักของ Aeon Nox

[ctx: #31912]
en: Customize the main menu with widgets, backgrounds and statistics. Add your own custom main menu items.
th: ปรับแต่งเมนูหลักด้วยตัวแขวน, พื้นหลังและสถิติ เพิ่มรายการของคุณเองในรายการเมนูหลัก

[ctx: #31913]
en: Aeon Nox main menu horizontal position
th: ตำแหน่งเมนูหลักแนวนอนของ Aeon Nox

[ctx: #31914]
en: Change the horizontal position of the main menu. Default is centered on screen.
th: ปรับตำแหน่งแนวนอนของเมนูหลัก ค่าเริ่มต้นคือกลางจอ

[ctx: #31915]
en: Navigation style for horizontal lists
th: รูปแบบการเลื่อนของรายการตามแนวนอน

[ctx: #31916]
en: Change the way horizontal lists scroll in Aeon Nox. Default will scroll lists in a cycle. "Fixed" are lists with a beginning and end.
th: เปลี่ยนวิธีการเลื่อนรายการแนวนอนใน Aeon Nox ค่าเริ่มต้นคือเลื่อนรายการแบบหมุนวนกลับ "คงที่" คือรายการแบบมีจุดเริ่มต้นและสิ้นสุด

[ctx: #31917]
en: When enabled text scrolls automatically. When disabled manual scrolling is required. Note that not every textbox has a manual button.
th: หากเปิดใช้งานการเลื่อนอักษรโดยอัตโนมัติ หากปิดใช้งาน จะต้องเลื่อนด้วยตนเอง ข้อควรจำ ไม่ใช่ทุกกล่องข้อความจะมีปุ่มด้วยตนเอง

[ctx: #31918]
en: Projects the current playing video on the background behind the panels.
th: นำเสนอวิดีโอที่กำลังเล่นในปัจจุบันบนพื้นหลัง หลังแผงแสดงข้อมูล

[ctx: #31919]
en: Projects the visualisation on the background behind the panels when music is played.
th: นำเสนอการแสดงแสงสีบนพื้นหลัง หลังแผงแสดงข้อมูล เมื่อเพลงถูกเล่น

[ctx: #31920]
en: Displays a widget on the Home screen with media information when music is playing.
th: แสดงตัวแขวนบนหน้าจอหลัก ด้วยข้อมูลสื่อเมื่อเพลงทำการเล่น

[ctx: #31921]
en: Displays a widget on the Home screen with media information when a movie or episode is playing.
th: แสดงตัวแขวนบนหน้าจอหลัก ด้วยข้อมูลสื่อภาพยนตร์หรือตอนเมื่อทำการเล่น

[ctx: #31922]
en: This enables custom genre backgrounds when browsing through the videolibrary's genre node. Filenames should match the genre label. Extension must be .jpg.
th: นี่จะเปิดใช้พื้นหลังตามประเภทที่กำหนดเอง เมื่อเรียกดูไปยังระดับประเภทของคลังข้อมูลวิดีโอ ชื่อแฟ้มต้องตรงกับชื่อประเภท ส่วนขยายต้องเป็น .jpg

[ctx: #31923]
en: Set a default select action to enable this item.
th: กำหนดค่าเริ่มต้นการกระทำเมื่อเลือก เพื่อเปิดใช้งานรายการนี้

[ctx: #31924]
en: This enables custom genre backgrounds when browsing through the musiclibrary's genre node. Filenames should match the genre label. Extension must be .jpg.
th: นี่จะเปิดใช้พื้นหลังตามประเภทที่กำหนดเอง เมื่อเรียกดูไปยังระดับประเภทของคลังข้อมูลเพลง ชื่อแฟ้มต้องตรงกับชื่อประเภท ส่วนขยายต้องเป็น .jpg

[ctx: #31925]
en: Pick one of the preset backgrounds or set your own images as the menu items background.
th: เลือกหนึ่งในชุดรูปแบบพื้นหลังหรือกำหนดรูปภาพของคุณ เพื่อเป็นพื้นหลังของเมนูรายการ

[ctx: #31926]
en: Select add-ons, playlists or favourites. Choose 'Custom' for any of Kodi's built-in functions. (http://kodi.wiki/?title=List_of_Built_In_Functions)
th: เลือก ส่วนเสริม, รายการเล่น หรือที่ชื่นชอบ ใช้ 'ด้วยตนเอง' ในคุณสมบัติที่ติดตั้งมากับ Kodi (http://kodi.wiki/?title=List_of_Built_In_Functions)

[ctx: #31927]
en: Resets all above values to their defaults.
th: ย้อนคืนค่าด้านบนทั้งหมด สู่ค่าเริ่มต้น

[ctx: #31928]
en: Aeon Nox main menu layout
th: การจัดวางเมนูหลักของ Aeon Nox

[ctx: #31929]
en: This setting defines how much items will be visible on the main menu. Options are 3 items or 5 items.
th: การตั้งค่านี้กำหนด จำนวนที่รายการจะปรากฎบนเมนูหลัก ตัวเลือกคือ 3 รายการ หรือ 5 รายการ

[ctx: #31930]
en: Choose a widget to display on the Home screen to have easy access to content from the library.
th: เลือกตัวแขวนที่จะแสดงในหน้าจอหลัก เพื่อให้ง่ายในการเข้าถึงเนื้อหาจากคลังข้อมูล

[ctx: #31931]
en: Video plot preference
th: เรื่องย่อวิดีโอที่อ้างอิง

[ctx: #31933]
en: Select an item to display on the left top of the main menu
th: เลือกรายการที่จะแสดงในซ้ายบนของเมนูหลัก

[ctx: #31935]
en: Switch places with another menu item. Opens a dialog with a list of menu items to choose from.
th: สลับที่กับรายการเมนูอื่น เปิดกล่องโต้ตอบที่มีรายการของเมนู เพื่อเลือกจาก

[ctx: #31937]
en: Show the RSS feed on the bottom or top of the screen, depending on main menu position. Enabling this setting makes the submenu permanently visible.
th: แสดงตัวดึงข้อมูล RSS ที่ด้านล่างหรือด้านบนของหน้าจอ, ขึ้นอยู่กับตำแหน่งของเมนูหลัก เมื่อเปิดใช้การตั้งค่านี้ จะทำให้เมนูย่อยปรากฎอย่างถาวร

[ctx: #31938]
en: Enables extra information in the TV show library, like TV show status, next / latest episode, etc. Depends on TV Show Next Aired add-on.
th: เปิดใช้งานข้อมูลพิเศษในคลังข้อมูลรายการทีวี, อย่างสถานะรายการทีวี, ตอนต่อไป / ล่าสุด, อื่นๆ ขึ้นอยู่กับส่วนเสริม TV Show Next Aired

[ctx: #31939]
en: Hide Infopanel on scrolling
th: ซ่อนแผงข้อมูลเมื่อทำการเลื่อน

[ctx: #31940]
en: Hides the infopanel for Showcase and Landscape view (if activated) while scrolling through the library. Set the amount of seconds to wait for the infopanel to appear when scrolling is stopped.
th: ซ่อนแผงข้อมูลในมุมมองแสดงกล่องและแนวนอน (ถ้าเปิดใช้งาน) ในขณะทำการเลื่อนตามคลังข้อมูล กำหนดช่วงวินาทีในการรอแผงข้อมูลปรากฎเมื่อหยุดเลื่อน

[ctx: #31941]
en: Kiosk mode
th: โหมด Kiosk

[ctx: #31942]
en: Disables the slide out menu (media menu) in the library as well as certain buttons in the media information dialogs. (Requires restart to take effect)
th: ปิดการใช้เมนูเลื่อนออก (เมนูสื่อ) ในคลังข้อมูล เช่นเดียวกับบางปุ่มในกล่องโต้ตอบข้อมูลสื่อ (ต้องเริ่มระบบใหม่เพื่อให้มีผล)

[ctx: #31943]
en: Watched status indicator
th: ตัวชี้สถานะการรับชม

[ctx: #31944]
en: Choose which overlays to show on thumbs in icon based views. Note that the "Resume" flag takes precedent over any watched status.
th: เลือกตัววางซ้อนที่จะแสดงบนรูปย่อในมุมมองที่ใช้ไอคอน ข้อควรจำ โดยป้าย "เล่นต่อ" จะถูกนำมาใช้ก่อนสถานะการรับชมใดๆ

[ctx: #31945]
en: This toggles the layout of the List view. Default is a 7 item layout with extended info, "Slim List" is a 14 item, more basic layout
th: นี่จะสลับการจัดวางของมุมมองรายการ ค่าเริ่มต้นคือ 7 รายการ จัดวางพร้อมข้อมูลเพิ่มเติม, "รายการแบบบาง" จะมี 14 รายการ, จัดวางแบบเรียบง่ายกว่า

[ctx: #31950]
en: WEATHER
th: สภาพอากาศ

[ctx: #31951]
en: PICTURES
th: รูปภาพ

[ctx: #31952]
en: LIVE TV
th: ทีวี สด

[ctx: #31953]
en: VIDEOS
th: วิดีโอ

[ctx: #31954]
en: MOVIES
th: ภาพยนตร์

[ctx: #31955]
en: TV SHOWS
th: รายการทีวี

[ctx: #31956]
en: MUSIC
th: เพลง

[ctx: #31957]
en: APPS
th: โปรแกรม

[ctx: #31958]
en: PLAY DISC
th: เล่นแผ่น

[ctx: #31959]
en: SYSTEM
th: ระบบ

[ctx: #31960]
en: CONCERTS
th: คอนเสิร์ต

[ctx: #31961]
en: Hide ratings in list views
th: ซ่อนเรตติ้งในมุมมองรายการ

[ctx: #31962]
en: This toggles the visibility of ratings in views of type List, LowList and TriPanel, except if sorted by rating.
th: นี่จะสลับการปรากฎของเรตติ้งในมุมมองแบบ รายการ, รายการแบบต่ำ และสามแผงข้อมูล, ยกเว้นถ้าเรียงตามเรตติ้ง
