KODI Main - en to th_TH translation catalogue (141 entries)

[ctx: #31000]
en: Change your
th_TH: ปรับเปลี่ยน

[ctx: #31003]
en: Power options
th_TH: ตัวเลือกด้านพลังงาน

[ctx: #31004]
en: Working...
th_TH: ทำงานอยู่...

[ctx: #31005]
en: Hide information
th_TH: ซ่อนรายละเอียดข้อมูล

[ctx: #31006]
en: View options
th_TH: ตัวเลือกการดู

[ctx: #31007]
en: Video process information
th_TH: ข้อมูลการประมวลผลวิดีโอ

[ctx: #31008]
en: Full screen
th_TH: เต็มจอ

[ctx: #31009]
en: Total duration
th_TH: รวมระยะเวลา

[ctx: #31010]
en: Hardware decoding
th_TH: การถอดรหัสด้วยฮาร์ดแวร์

[ctx: #31011]
en: Inactive
th_TH: ไม่ถูกใช้งาน

[ctx: #31012]
en: Decoder
th_TH: ตัวถอดรหัส

[ctx: #31013]
en: Audio process information
th_TH: ข้อมูลการประมวลผลเสียง

[ctx: #31014]
en: Memory used
th_TH: หน่วยความจำที่ใช้

[ctx: #31023]
en: Playing
th_TH: กำลังเล่น

[ctx: #31024]
en: Page
th_TH: หน้า

[ctx: #31025]
en: Items
th_TH: รายการ

[ctx: #31026]
en: Misc options
th_TH: ตัวเลือกอื่นๆ

[ctx: #31027]
en: Location
th_TH: ที่ตั้ง

[ctx: #31028]
en: Poster wrap
th_TH: ย่อโปสเตอร์

[ctx: #31029]
en: Fanart
th_TH: แฟนอาร์ต

[ctx: #31031]
en: Pic thumbs
th_TH: รูปย่อของภาพ

[ctx: #31032]
en: Image wrap
th_TH: ย่อส่วนภาพ

[ctx: #31033]
en: Info
th_TH: ข้อมูล

[ctx: #31039]
en: Actions
th_TH: การกระทำ

[ctx: #31040]
en: Now playing
th_TH: ขณะนี้กำลังเล่น

[ctx: #31042]
en: PLAYING
th_TH: กำลังเล่น

[ctx: #31043]
en: PAUSED
th_TH: หยุดชั่วขณะ

[ctx: #31044]
en: FAST FORWARD
th_TH: ไปหน้าแบบเร็ว

[ctx: #31045]
en: REWIND
th_TH: ย้อนกลับเร็ว

[ctx: #31046]
en: SEEKING
th_TH: ค้นหา

[ctx: #31048]
en: Visualisation presets
th_TH: ชุดรูปแบบการแสดงแสงสี

[ctx: #31049]
en: End time
th_TH: เวลาสิ้นสุด

[ctx: #31050]
en: Sort: Ascending
th_TH: เรียง: น้อยไปมาก

[ctx: #31051]
en: Sort: Descending
th_TH: เรียง: มากไปน้อย

[ctx: #31055]
en: Open playlist
th_TH: เปิด รายการเล่น

[ctx: #31056]
en: Save playlist
th_TH: บันทึก รายการเล่น

[ctx: #31057]
en: Close playlist
th_TH: ปิด รายการเล่น

[ctx: #31058]
en: System music files
th_TH: แฟ้มเพลงของระบบ

[ctx: #31059]
en: Current playlist
th_TH: รายการเล่น ปัจจุบัน

[ctx: #31061]
en: Current selected
th_TH: ที่เลือกในปัจจุบัน

[ctx: #31101]
en: Home screen options
th_TH: ตัวเลือก หน้าจอหลัก

[ctx: #31102]
en: Background
th_TH: พื้นหลัง

[ctx: #31103]
en: Show "Paused" in picture slideshow
th_TH: แสดง "หยุดชั่วขณะ" ในการนำเสนอภาพนิ่ง

[ctx: #31104]
en: Play trailers in a window [COLOR=grey3](Video information dialogue only)[/COLOR]
th_TH: เล่นตัวอย่างภาพยนตร์ในหน้าต่าง [COLOR=grey3](กล่องโต้ตอบข้อมูลวิดีโอเท่านั้น)[/COLOR]

[ctx: #31106]
en: Miscellaneous options
th_TH: ตัวเลือก อื่นๆ

[ctx: #31107]
en: Hide flagging read from video filenames [COLOR=grey3](e.g. Blu-ray, HD-DVD)[/COLOR]
th_TH: ซ่อนป้ายกำกับ ที่อ่านได้จากชื่อแฟ้มวิดีโอ [COLOR=grey3](Blu-ray, HD-DVD)[/COLOR]

[ctx: #31108]
en: Hide main menu buttons
th_TH: ซ่อนปุ่มเมนูหลัก

[ctx: #31109]
en: Enable custom background
th_TH: เปิดใช้งานปรับแต่งพื้นหลัง

[ctx: #31110]
en: Background path:
th_TH: เส้นทางของพื้นหลัง:

[ctx: #31111]
en: Hide
th_TH: ซ่อน

[ctx: #31112]
en: Options
th_TH: ตัวเลือก

[ctx: #31116]
en: Show recently added albums
th_TH: แสดงอัลบัมที่เพิ่งเพิ่ม

[ctx: #31117]
en: Show recently added videos
th_TH: แสดงวิดีโอที่เพิ่งเพิ่ม

[ctx: #31118]
en: Home page programs submenu
th_TH: หน้าหลัก เมนูย่อยโปรแกรม

[ctx: #31119]
en: Hide background fanart
th_TH: ซ่อนพื้นหลังแฟนอาร์ต

[ctx: #31122]
en: Hide EPG if RDS is present on channel window
th_TH: ซ่อน EPG ถ้า RDS ถูกนำเสนอบนหน้าต่างช่องรายการ

[ctx: #31124]
en: Show background "Now playing" video
th_TH: แสดงพื้นหลังวิดีโอ "ที่กำลังเล่น"

[ctx: #31125]
en: Show background "Now playing" visualisation
th_TH: แสดงพื้นหลังแสงสีประกอบเพลง "ที่กำลังเล่น"

[ctx: #31128]
en: Lyrics
th_TH: เนื้อเพลง

[ctx: #31129]
en: Hide fanart in full screen visualisation
th_TH: ซ่อนแฟนอาร์ตในการแสดงแสงสีแบบเต็มจอ

[ctx: #31132]
en: Lyrics add-on
th_TH: ส่วนเสริมเนื้อเพลง

[ctx: #31134]
en: Home page "Videos" submenu
th_TH: หน้าหลัก เมนูย่อย "วิดีโอ"

[ctx: #31135]
en: Home page "Music" submenu
th_TH: หน้าหลัก เมนูย่อย "เพลง"

[ctx: #31136]
en: Home page "Pictures" submenu
th_TH: หน้าหลัก เมนูย่อย "รูปภาพ"

[ctx: #31140]
en: Music OSD
th_TH: OSD เพลง

[ctx: #31142]
en: Settings level
th_TH: ระดับของการตั้งค่า

[ctx: #31200]
en: Shortcuts
th_TH: ปุ่มลัด

[ctx: #31203]
en: Choose your song
th_TH: เลือกเพลงของคุณ

[ctx: #31205]
en: Lyrics source
th_TH: แหล่งเนื้อเพลง

[ctx: #31206]
en: Found
th_TH: ค้นพบ

[ctx: #31207]
en: Find more items
th_TH: ค้นหารายการเพิ่มเติม

[ctx: #31208]
en: Upcoming episodes
th_TH: ตอนที่กำลังจะมา

[ctx: #31300]
en: Current temperature
th_TH: อุณหภูมิปัจจุบัน

[ctx: #31301]
en: Last updated
th_TH: ปรับปรุงล่าสุด

[ctx: #31303]
en: Data provider
th_TH: ผู้ให้บริการข้อมูล

[ctx: #31308]
en: Movie details
th_TH: รายละเอียดภาพยนตร์

[ctx: #31309]
en: Memory used:
th_TH: หน่วยความจำที่ใช้:

[ctx: #31310]
en: Track number
th_TH: หมายเลขแทรค

[ctx: #31319]
en: Selected profile
th_TH: โปรไฟล์ที่เลือก

[ctx: #31320]
en: Last logged in
th_TH: เข้าระบบล่าสุด

[ctx: #31322]
en: Aired
th_TH: ออกอากาศ

[ctx: #31325]
en: Playlist options
th_TH: ตัวเลือกของรายการเล่น

[ctx: #31326]
en: Created
th_TH: สร้างเมื่อ

[ctx: #31327]
en: Resolution
th_TH: ความละเอียดจอ

[ctx: #31328]
en: Recently added
th_TH: ที่เพิ่งเพิ่ม

[ctx: #31329]
en: [B]Timer set![/B] [COLOR=grey2] - System auto shutdown in[/COLOR]
th_TH: [B]ตั้งค่า ตัวจับเวลา![/B] [COLOR=grey2] - ระบบจะปิดอัตโนมัติ ใน[/COLOR]

[ctx: #31330]
en: Click button to play[CR][CR]movie trailer
th_TH: คลิกปุ่มเพื่อเล่น[CR][CR]ตัวอย่างภาพยนตร์

[ctx: #31331]
en: Album details
th_TH: รายละเอียดอัลบั้ม

[ctx: #31351]
en: Pause
th_TH: หยุดชั่วขณะ

[ctx: #31352]
en: Stop
th_TH: หยุด

[ctx: #31353]
en: Fast forward
th_TH: ไปหน้าแบบเร็ว

[ctx: #31354]
en: Rewind
th_TH: ย้อนกลับเร็ว

[ctx: #31355]
en: Movie menu
th_TH: เมนู ภาพยนตร์

[ctx: #31356]
en: Download subtitles
th_TH: ดาวน์โหลดคำบรรยาย

[ctx: #31360]
en: Watch as 2D
th_TH: ชมแบบ 2 มิติ

[ctx: #31361]
en: Change mode
th_TH: เปลี่ยนโหมด

[ctx: #31362]
en: Enabled
th_TH: ใช้งาน

[ctx: #31390]
en: Skin default
th_TH: หน้าตาพื้นฐาน

[ctx: #31391]
en: Skin default with no caps
th_TH: ค่าเริ่มต้นของสกินโดยไม่ใช้ caps

[ctx: #31392]
en: Arial based
th_TH: ใช้ฟ้อนท์ Arial

[ctx: #31411]
en: First run help...
th_TH: ช่วยเหลือในการเริ่มใช้งาน...

[ctx: #31412]
en: This tab signifies that there is a menu off to the side of this window that contains extra options for this section. To access the menu, navigate to the left with your remote control or keyboard or place your mouse pointer over the tab. [CR][CR]Click "OK" to close this dialogue. It will not appear again.
th_TH: แท็บนี้มีเครื่องหมายที่แสดงว่า มีเมนูหลบอยู่ข้างของหน้าต่าง ซึ่งมีเมนูการปรับแต่งพิเศษสำหรับส่วนนี้ ในการเข้าถึงเมนูนี้, ให้เลื่อนลูกศรซ้ายด้วยรีโมทหรือคีย์บอร์ด หรือวางตัวชี้ของเมาท์เหนือแท็บ [CR][CR]กด "ตกลง" เพื่อปิดกล่องโต้ตอบนี้ ซึ่งจะไม่แสดงขึ้นมาอีก

[ctx: #31413]
en: Local subtitle available
th_TH: พบคำบรรยายภายใน

[ctx: #31420]
en: Login
th_TH: ลงชื่อเข้าใช้

[ctx: #31421]
en: Select your Kodi user profile[CR]to login and continue
th_TH: เลือกโปรไฟล์ผู้ใช้ Kodi ของคุณ[CR]เพื่อเข้าสู่ระบบและดำเนินการต่อไป

[ctx: #31422]
en: Show or hide the login screen at startup.
th_TH: แสดงหรือซ่อน หน้าจอลงชื่อเข้าใช้เมื่อเริ่มต้น

[ctx: #31423]
en: Select the profile that will be used at startup when the login screen is disabled.
th_TH: เลือกโปรไฟล์ที่จะใช้ในตอนเริ่มต้น เมื่อหน้าจอลงชื่อเข้าใช้ถูกปิดการใช้งาน

[ctx: #31430]
en: [B]PLAYER SETTINGS[/B][CR][CR]Configure actions that can be used during playback · Configure how media content is played
th_TH: [B]การตั้วค่าตัวเล่น[/B][CR][CR]ปรับแต่งการทำงานที่สามารถใช้ได้ขณะทำการเล่น · ปรับแต่งวิธีการที่เนื้อหาสื่อจะถูกเล่น

[ctx: #31431]
en: [B]LIBRARY SETTINGS[/B][CR][CR]Configure how the library/file views display media content ·  Configure how library lists/views are navigated · Configure the media database options
th_TH: [B]การตั้งค่าคลังข้อมูล[/B][CR][CR]ปรับแต่งวิธีการที่ มุมมอง คลังข้อมูล/แฟ้ม จะแสดงเนื้อหาของสื่อ ·  ปรับแต่งวิธีการที่ รายการ/มุมมอง จะถูกค้นหา · ปรับแต่งตัวเลือกฐานข้อมูลสื่อ

[ctx: #31432]
en: [B]PVR SETTINGS[/B][CR][CR]Configure how the channels & guide are managed  · Configure how Live TV and recordings are managed
th_TH: [B]การตั้งค่า PVR[/B][CR][CR]ปรับแต่งวิธีการที่ ช่อง & ผังรายการ จะถูกจัดการ  · ปรับแต่งวิธีที่ ทีวี สด และการบันทึก จะถูกจัดการ

[ctx: #31433]
en: [B]ADD-ONS SETTINGS[/B][CR][CR]Configure your installed add-ons · Browse for and install add-ons from kodi.tv
th_TH: [B]การตั้งค่าส่วนเสริม[/B][CR][CR]ปรับแต่งส่วนเสริมที่คุณติดตั้งแล้ว · เรียกดูและติดตั้ง ส่วนเสริม จาก kodi.tv

[ctx: #31434]
en: [B]SERVICES SETTINGS[/B][CR][CR]Configure & manage media sharing services · Configure web server · Configure & manage the weather service
th_TH: [B]การตั้งค่าส่วนบริการ[/B][CR][CR]ปรับแต่ง & จัดการ ส่วนบริการการแบ่งปันสื่อ · ปรับแต่งแม่ข่ายเว็บ · ปรับแต่ง & จัดการ ส่วนบริการสภาพอากาศ

[ctx: #31435]
en: [B]SYSTEM SETTINGS[/B][CR][CR]Configure display · Configure audio · Configure internet access · Configure power saving· Configure logging
th_TH: [B]การตั้งค่าระบบ[/B][CR][CR]ปรับแต่งการแสดงผล · ปรับแต่งเสียง · ปรับแต่งการเข้าถึงอินเตอร์เน็ต · ปรับแต่งการประหยัดพลังงาน· ปรับแต่งบันทึกระบบ

[ctx: #31436]
en: [B]INTERFACE SETTINGS[/B][CR][CR]Configure skin · Configure region · Configure control · Configure screensaver · Configure master lock
th_TH: [B]การตั้งค่าส่วนติดต่อผู้ใช้[/B][CR][CR]ปรับแต่งหน้าตา · ปรับแต่งภูมิภาค · ปรับแต่งการควบคุม · ปรับแต่งรักษาหน้าจอ · ปรับแต่งมาสเตอร์ล็อค

[ctx: #31501]
en: Scheduled time
th_TH: เวลาที่กำหนด

[ctx: #31502]
en: TV
th_TH: ทีวี

[ctx: #31503]
en: Add group
th_TH: เพิ่มกลุ่ม

[ctx: #31504]
en: Rename group
th_TH: เปลี่ยนชื่อกลุ่ม

[ctx: #31505]
en: Delete group
th_TH: ลบกลุ่ม

[ctx: #31506]
en: Available[CR]Groups
th_TH: กลุ่มทีมีอยู่

[ctx: #31509]
en: Channel group
th_TH: กลุ่มช่องสัญญาณ

[ctx: #31510]
en: Timer set
th_TH: กำหนดตัวตั้งเวลา

[ctx: #31511]
en: Channel options
th_TH: ตัวเลือกของช่อง

[ctx: #31901]
en: 36-hour forecast
th_TH: พยากรณ์ใน 36 ชั่วโมง

[ctx: #31902]
en: Hourly forecast
th_TH: พยากรณ์รายชั่วโมง

[ctx: #31903]
en: Weekend forecast
th_TH: พยากรณ์สุดสัปดาห์

[ctx: #31904]
en: Daily forecast
th_TH: พยากรณ์ประจำวัน

[ctx: #31905]
en: Forecast
th_TH: พยากรณ์

[ctx: #31909]
en: Fetching forecast info...
th_TH: กำลังเรียกข้อมูลการพยากรณ์ ...

[ctx: #31910]
en: Maps
th_TH: แผนที่

[ctx: #31950]
en: WEATHER
th_TH: สภาพอากาศ

[ctx: #31951]
en: PICTURES
th_TH: รูปภาพ

[ctx: #31952]
en: TV
th_TH: ทีวี

[ctx: #31953]
en: VIDEOS
th_TH: วิดีโอ

[ctx: #31954]
en: MOVIES
th_TH: ภาพยนตร์

[ctx: #31955]
en: TV SHOWS
th_TH: รายการทีวี

[ctx: #31956]
en: MUSIC
th_TH: เพลง

[ctx: #31957]
en: PROGRAMS
th_TH: โปรแกรม

[ctx: #31958]
en: PLAY DISC
th_TH: เล่นแผ่น

[ctx: #31959]
en: SYSTEM
th_TH: ระบบ

[ctx: #31960]
en: RADIO
th_TH: วิทยุ
